റിസോഴ്സ് സാറ്റ്-2എ വിക്ഷേപിച്ചു

resource sat 2

രാജ്യത്തിന്റെ റിമോട്ട് സെന്‍സിംഗ് ഉപഗ്രഹമായ റിസോഴ്സ് സാറ്റ്-2എ വിക്ഷേപിച്ചു. ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാന്‍ ബഹിരാകാശ കേന്ദ്രത്തിലെ ഒന്നാം ലോഞ്ച് പാഡില്‍ നിന്നായിരുന്നു വിക്ഷേപണം. ഇന്ന് രാവിലെ 10.25നാണ് ഉപഗ്രഹവുമായി പിഎസ്എല്‍വി സി -36 റോക്കറ്റ് കുതിച്ച് ഉയര്‍ന്നത്.

pslvlunar-300x209

1235 കിലോഗ്രാം ഭാരമുള്ള റിസോഴ്സ് സാറ്റ്-2എ 817 കിലോമീറ്റര്‍ ഉയരെയുള്ള സൗരകേന്ദ്രിത ഭ്രമണപഥത്തില്‍ ചുറ്റിയാണ് ഭൂമിയെ നിരീക്ഷിക്കുക..2003, 2011 വര്‍ഷങ്ങളില്‍ ഭ്രമണപഥത്തിലെത്തിച്ച റിസോഴ്സ് സാറ്റ് ഒന്ന്, റിസോഴ്‌സ് സാറ്റ് രണ്ട് എന്നിവയുടെ തുടര്‍ച്ചയാണ് പുതിയ ഉപഗ്രഹം.

resource sat 2, pslv, sreehari kotta

⇦ വാർത്തകൾ അറിയൂ ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ!!! നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ Latest News updates ലഭിക്കുവാൻ 24 News ഒഫിഷ്യൽ ഫേസ്ബുക്ക് പേജ് like ചെയ്യുക.
Click here to download Firstnews